1. Sauya ruwa da tsaftace tankin ruwa (an ba da shawarar tsaftace tankin ruwa da maye gurbin ruwan da ke gudana sau ɗaya a mako).
Lura: Kafin injin yayi aiki, tabbatar da cewa bututun Laser yana cike da ruwa mai yawo.
Ingancin ruwa da zafin ruwa na ruwa mai yawo kai tsaye yana shafar rayuwar sabis na bututun Laser. Ana ba da shawarar yin amfani da ruwa mai tsafta da sarrafa zafin ruwan da ke ƙasa da 35 ℃. Idan ya wuce 35 ℃, ana buƙatar maye gurbin ruwan da ke zagayawa, ko kuma ana buƙatar ƙara ƙanƙara a cikin ruwa don rage zafin ruwan (an ba da shawarar cewa masu amfani su zaɓi na'urar sanyaya ko amfani da tankunan ruwa guda biyu).
Tsaftace tankin ruwa: da farko kashe wutar lantarki, cire bututun shigar ruwa, bari ruwan da ke cikin bututun Laser ya kwarara cikin tankin ruwa ta atomatik, buɗe tankin ruwa, fitar da famfo na ruwa, sannan cire datti akan famfo na ruwa. . Tsaftace tankin ruwa, maye gurbin ruwan da ke zagayawa, mayar da famfon ruwa zuwa tankin ruwa, saka bututun ruwan da aka haɗa da famfon ruwa a cikin mashigar ruwa, sannan a gyara haɗin gwiwa. Powerarfin famfo na ruwa kadai kuma gudanar da shi na mintuna 2-3 (don haka bututun Laser ya cika da ruwa mai yawo).
2. Tsabtace fan
Yin amfani da fanfo na dogon lokaci zai sa ƙura da ƙura ta taru a cikin fanka, wanda hakan zai sa fan ɗin ya yi hayaniya mai yawa, wadda ba ta da amfani ga shaye-shaye da wari. Idan fanka bai da isasshen tsotsa da ƙarancin hayaki, da farko kashe wutar lantarkin, cire mashigar iska da bututun da ke kan fankar, sai a cire ƙurar da ke ciki, sannan a juye fanka a ƙasa, a ja ruwan fanfo a ciki har sai sun yi tsabta. sa'an nan kuma shigar da fan.
3. Tsaftace ruwan tabarau (an bada shawarar tsaftacewa kafin aiki kowace rana, kuma dole ne a kashe kayan aiki)
Akwai 3 reflectors da 1 mayar da hankali ruwan tabarau a kan engraving na'ura (reflector No. 1 is located a watsi kanti na Laser tube, wato, na sama kusurwar hagu na na'ura, reflector No. 2 is located a gefen hagu karshen. katako, reflector No. 3 is located a saman kafaffen part na Laser shugaban, da kuma mayar da hankali ruwan tabarau located in daidaitacce ruwan tabarau ganga a kasa na Laser shugaban). Laser yana nunawa kuma yana mai da hankali ta waɗannan ruwan tabarau sannan kuma suna fitowa daga kan Laser. Ruwan tabarau yana da sauƙi tabo da ƙura ko wasu gurɓataccen abu, yana haifar da asarar Laser ko lalacewar ruwan tabarau. Lokacin tsaftacewa, kar a cire ruwan tabarau na 1 da na 2. Kawai shafa takardar ruwan tabarau da aka tsoma a cikin ruwan tsaftacewa a hankali daga tsakiyar ruwan tabarau zuwa gefen a cikin hanyar juyawa. Ruwan tabarau mai lamba 3 da ruwan tabarau na mai da hankali suna buƙatar cire su daga firam ɗin ruwan tabarau kuma a goge su ta hanya ɗaya. Bayan an shafa, ana iya mayar da su yadda suke.
Lura: ① Ya kamata a goge ruwan tabarau a hankali ba tare da lalata murfin saman ba; ② Dole ne a kula da tsarin shafa tare da kulawa don hana faduwa; ③ Lokacin shigar da ruwan tabarau mai mai da hankali, da fatan a tabbatar da kiyaye farfajiyar maƙarƙashiya ƙasa.
4. Tsaftace layin jagora (an bada shawarar tsaftace shi sau ɗaya kowane rabin wata, kuma a rufe injin).
A matsayin ɗaya daga cikin mahimman abubuwan kayan aikin, layin dogo na jagora da axis na layi suna da aikin jagora da goyan baya. Don tabbatar da cewa injin yana da babban daidaiton aiki, ana buƙatar dogo mai jagora da axis na layi don samun ingantaccen jagora da kwanciyar hankali mai kyau. A lokacin aiki na kayan aiki, za a haifar da ƙurar ƙura da hayaki mai yawa a lokacin sarrafa kayan aiki. Wadannan hayaki da ƙura za a ajiye su a saman layin jagora da layin layi na dogon lokaci, wanda zai yi tasiri mai yawa akan daidaitattun kayan aiki, kuma za su samar da maki lalata a saman layin jagora da layin layi. axis, rage rayuwar sabis na kayan aiki. Domin sanya injin yayi aiki akai-akai kuma a tsaye da kuma tabbatar da ingancin samfurin, kula da layin dogo na yau da kullun da axis na layi ya kamata a yi a hankali.
Lura: Da fatan za a shirya busasshen busasshen busasshen auduga da man mai don tsaftace layin jagora
An raba layin jagora na injin sassaƙa zuwa ginshiƙan jagorar linzamin kwamfuta da ginshiƙan jagorar nadi.
Tsaftace layin jagora na linzamin kwamfuta: Da farko motsa kan Laser zuwa dama mai nisa (ko hagu), nemo layin jagora na madaidaiciya, shafa shi da busassun rigar auduga har sai ya yi haske da ƙura, ƙara ɗan man mai mai mai (man injin ɗinki. ana iya amfani da shi, kar a taɓa amfani da mai na mota), kuma a hankali tura kan Laser hagu da dama sau da yawa don rarraba man mai a ko'ina.
Tsaftace hanyoyin jagorar nadi: Matsar da giciye zuwa ciki, buɗe murfin ƙarshen a ɓangarorin na'ura, nemo raƙuman jagora, goge wuraren tuntuɓar layin jagora da rollers a bangarorin biyu tare da busasshen auduga, sannan motsawa. crossbeam kuma tsaftace sauran wuraren.
5. Tighting na sukurori da couplings
Bayan tsarin motsi yana aiki na ɗan lokaci, ƙullun da haɗin gwiwa a haɗin motsi zai zama sako-sako, wanda zai shafi kwanciyar hankali na motsi na inji. Don haka, yayin aikin na'ura, ya zama dole a lura ko sassan watsawa suna da sauti marasa kyau ko kuma abubuwan da ba a saba gani ba, kuma idan an sami matsaloli, ya kamata a karfafa su kuma a kiyaye su cikin lokaci. A lokaci guda kuma, injin ya kamata ya yi amfani da kayan aiki don matsar da sukurori ɗaya bayan ɗaya bayan wani ɗan lokaci. Na farko tightening ya kamata ya zama kamar wata daya bayan amfani da kayan aiki.
6. Binciken hanyar gani
An kammala tsarin hanyar gani na na'urar zane-zane na Laser ta hanyar yin la'akari da ma'anar tunani da kuma mayar da hankali ga madubi mai mahimmanci. Babu matsala a cikin madubi mai mayar da hankali a cikin hanyar gani, amma nau'i-nau'i guda uku an gyara su ta hanyar sashin injiniya, kuma yiwuwar ƙaddamarwa yana da girma. Ana ba da shawarar cewa masu amfani su duba ko hanyar gani ta al'ada ce kafin kowane aiki. Tabbatar cewa matsayi na mai haskakawa da madubi mai mayar da hankali daidai ne don hana asarar Laser ko lalacewar ruwan tabarau. "
7. Lubrication da kiyayewa
Ana buƙatar adadin man mai mai yawa a lokacin sarrafa kayan aiki don tabbatar da cewa duk sassan kayan aikin na iya aiki lafiya. Don haka, masu amfani suna buƙatar tabbatar da cewa kayan aikin suna buƙatar mai da kuma kiyaye su cikin lokaci bayan kowane aiki, gami da tsaftace allurar da duba ko bututun ba ya toshe.
Lokacin aikawa: Dec-30-2024